Kivu ya Kaskazini, shambulio za wapiganaji wa Hutu wa FDLR zenye kusababisha mauaji mengi dhidi ya wanajeshi FR wa FARDC na raia wakaji, ziliripotiwa mwisho wa juma jana katika mtaa wa Rutshuru. Shambulio hizo zilishutumiwa na Monique pamoja na FARDC ikiwa zina shabaha ya kupinga kurudi kwa moja kati ya wanamgambo wa FDLR. Milioni makumi nne za livre sterling ikiwa milioni makumi saba za dola za kimarekani ndiyo msaada wa serikali ya Uingereza kwa kuboresha sekta ya polisi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Waziri wa mambo ya ndani na usalama alisema kuboreshwa huko kwa polisi kulianzishwa, lakini inafaa msaada wa kutosha kutoka wafadhili wa zamani. Anahakisha kuzinduliwa rasmi leo hii siku ya kwanza hapa mjini Kinshasa, kituo cha matunzo ya mecho cha Masina kitaanza kazi baada ya mwezi mmoja. Inabaki tu kukusanya watumishi pamoja na vifaa vya kazi. Oh, ujambo ndugu msikilizaji, popote ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. E, jimboni Kivu ya Kaskazini, shambulio za wapiganaji wa utu wa FDLR, e, zenye kusababisha mauaji dhidi ya wakaaji wa FRDC dhidi ya wanajeshi wa FRDC, wa FRDC, e na raia ziliripotiwa mwisho wa jumajana katika mtaa wa Ruchuru shambulio hizo zilisababisha kuuawa kwa zaidi ya watu kumi na zilielekezwa kwenye magari za usafirishaji. Hali hiyo ilishutumiwa na Moniqu pamoja na wakuu wa FRDC, ikiwa ina shabaha ya kupinga kurudi kwa wamoja kati ya wanamgambo wa FDLR. Shabaha shabaa ya wapiganaji wa FDLR ni ya kuepuka kufukuzwa na wanajeshi wa FRDC wenye kuwapinga tangu zaidi ya juma moja katika shamba la wanyama la Virunga. Malezo mengi nayo, Bernardin Nyang'i kutoka mji wa Goma. Kwanza position moja ya wa waskari wa FRDC lilishambuliwa usiku wa kuamkia siku ya sita na wanamgambo wa FDLR pa Kiseguru, kwa kilomita karibuni ishirini na kijiji cha Kiwanja mtani Ruchuru. Matokeo, kwa mujibu wa FRDC, wanamgambo wa tatu wa FDLR walifariki na silaha nne kuchukuliwa na FRDC. Kwa kasirani, wanamgambo wa FDLR walishambulia mapema siku ya sita gari moja la raia pa Katiguru, mara tena kukatukia mapambano kati yao na wa FRDC walioharikisha watu sita wakiwemo wanamgambo wa FDLR, askari mmoja wa FARDC na afisa mmoja wa polisi wakafariki katika mapambano yale, na raia 12 kujeruhiwa. Gari lile liliunguzwa na wanamgambo wale. Siku hiyo hiyo tu, wanamgambo wale wa FDLR walishambulia pia maeneo kadhaa pa Nyamilima, Ngwenda na Rwindi pa Rutshuru. Kwa upande wa Rwindi, siku ya Mungu, gari tatu toka Kibirizi zilishambuliwa na wa FDLR, watu tisa wakajeruhiwa, askari mmoja na mtoto mmoja akafariki punde kiisha kujeruhiwa kwake. wana wanamgambo wa FDLR wana lengo sasa la kuvuruga operesheni za pamoja kati ya MONOK na FRDC kwa mashambulizi yale, alidadisi kamanda operesheni kimya de Paruchuru Goma. Bernard Nyangira, Radio Okapi. E wala hapana, kwa wanajeshi wa jamhuri ya Angola jimboni Bakongo ni jambo linalo lisilofahamikwa vizuri. Shirika ah la kiraia la Chela linahakikisha kuwapo huko katika mtaa wa Chela kilomita mia mbili magharibi ya Matadi. Kiongozi mmoja wa shirika hilo la kiraia alijulisha kwamba wanajeshi wa jamhuri ya Angola wanaingia mara na mara na mara, na wanaendesha doria wakitafuta wapiganaji wa FLEC, yaani front de libération de l'enclave de Kabinda. Tusikilize mafasiro ya kiongozi huo wa shirika la kiraia akiwa njani mwasimu na nyampala Siku leo waskari jeshi wale wakingali ndani la pori ya kijiji kikwangu mbemba na katakangu, banaingia banatoka saa yote, banafikaka saa ingine ndani ya mgini yetu kuuza vifaa na banabeba wanawake. Waskari wale wanasema wakingali hapa juu ya kutafuta wakombaji ya fleke. Tunapasha jua kama wakombaji ya fleke nabo biko ndani ya teritoria yetu. Siku iliyopita kulikuwa mapambano ndani ya mgini nsekete. huyo amesema leo hii kwamba wakaji wa mtaa huo wanatumika kazi zao kama kawaida. Tumsikilize pia njiani, mwasimu na giroje Nyampala. Saa hii amani iko ndani ya mgini hile, raia anafanya kazi yake na amani yote. Kuna kitu ndani ya mgini hii, masemo yote ile iko bongo. Kunaweza kuwa mambo ya kidogo kidogo, lakini ilipita Munapasha jua kama tunakabula pori moja na inchi ya Angola. Watu wengine wanaweza tembea ndani la pori namna wanapenda, sa ingine awajui kama viko ndani ya teritoria gani. Inafaa kuleta habari ya kweli kwa raia. Amani iko ndani ya mgini hile ya Chela, kama mambo iko sa yote, naandikiaka waongozi la jimbo. Basi leo amani iko na hakuna shida P E kwa upande mwingine milioni makumi nne za livre sterling, ikiwa milioni makumi saba za dola za Kimarekani, ndiyo msaada wa serikali ya Uingereza kwa kuboresha sekta ya polisi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Balozi wa Uingereza alijulisha jambo hilo leo hii, siku ya kwanza katika mkutano wa ine wa kamati inayohusika na kuboreshwa kwa sekta ya polisi hapa mjini Kinshasa. Kwa mujibu wa waziri wa mambo ya ndani na usalama wa serikali kuu, kuboreshwa huko kwa polisi kulianzishwa, lakini inafaa msaada wa kutosha kutoka wafadhili wa zamani ni. Taarifa ya Bazili Bakumbane inasoma tizoni na mwandishi wetu Maombi Mukomya kuchunguza mwenendo wa kazi za kuboresha polis ndiyo lengo la mkutano wa ine uliyofanyika siku ya kwanza hii na kamati inayohusika na kufuatilia mambo haya. Serikali ya Kongo pamoja na wasaidizi wa polis wamechukua muda huo ili wachambue namna gani kazi zilizoanzishwa zaendelea. Ila waziri ausikae na mambo ya ndani husema kwamba kuna haja ya pesa karibu milioni mia tatu dola za Marekani. Ameongeza kwamba msaada toka wasaidizi inahitajika mbalimbali, na hiyo miongoni mwa wasaidizi wa Kongo, Uingereza imetoa mchango wake kiasi cha pesa milioni makumi nne fedha za Uingereza ama milioni makumi saba fedha za Marekani. Balozi wa Uingereza nchini Kongo nik husema kwamba msaada huo utakaotolewa muda wa miaka mitano huenda uboreshe hali ya maisha ya askari polisi. Wahudhuriaji mkutano huo wamechukua muda huo ili wazungumzie mradi wa sheria kuhusu mwenendo wa askari polisi. Kituo cha matunzo ya mecho cha Masina kitaanza kazi kabla ya muda wa mwezi mmoja. Inabaki kukusanya watumishi na vifaa vya kazi. Kituo hicho kilizinduliwa rasmi leo siku ya kwanza hapa mjini Kinshasa, kilitimizwa kutokana na usaidizi wa kifedha wa shirika Action Vision na mpango wa afya ya mecho yaani kituo cha lazima katika bara la Afrika ya Kati, imesema shirika la Action Vision. Kituo hicho kina vitanda makumi sita na wagonjwa makumi matatu wataweza kupasuliwa mecho kwa siku, ikiwa shabaha ni ya kupunguza wa magonjwa ya mecho katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Fuateni mafasirio ya Daktari Makwanga Emil, kiongozi wa mpango wa afya ya mecho mbele ya maikrofoni ya mimi Engumba Mulungu. Saba ya kituo ni mbili: ya kwanza kutunza wenye kugonjwa ugonjwa wa macho, ya pili kufundisha watakayetunza huku kaskazini ya mji kwenye kumepatikana watu karibu milioni mbili, lakini pia matunzo kwa kila mwananchi, hata katika nchi ya Afrika ya kati yote. Pale mtaani Masina tunaamua tutunze wagonjwa wa macho, lakini pia tufundisha watakayetumika msiku za usoni. Mwajua kama kuna vituo kuhusika na swali ya macho, lakini si kila mtu njo anaweza kupata matunzo. He kwa kifupi, ikitayarishwa kuanza leo hii katika mji wa Kinshasa, operesheni ya malipo kwa nguvu ya uchuru wa aina ya vinyete ya gari elfu mbili na tisa kwa mwaka wa elfu mbili na tisa ilisimamishwa kwa muda. Habari hiyo iliyotangazwa na kiongozi mkuu kwa muda wa shirika la DGRK bwana Kakwata alisema kuna matatizo machache ya kukomesha, ili kampeni hiyo iendeshwe vizuri, lakini gari nyingi hazikutembezwa leo hii mjini Kinshasa, hali iliyoharibu ili usafirishaji katika mji huo. Juoni kwamba kwa sasa thamani ya uchuru wa vinyeti ni ya dola za Kimarekani makumi saba na malipo yanafanyika kunako benki peke yake jimboni Kasea Magharibi. Wafanyabiashara wa mji wa Kananga wanafadhaishwa na malipo ya uchuru wa juu kutoka shirika la SNCC. Ijapokuwa ushuhuda wa malipo kupitia benki, wanalazimisha kulipa dola mia tatu hadi mia sita kwa kupata vagon. Wafasiwa mengi nawe Adolphine Ngoyi. Kupandishwa kwa bei kiolela ya kila gari kumeonekana kuwa makusudi ya wa wafanyakazi wa pale SNTC Ilebo jimboni Kananga. Kushuda ya mchuruzi mmoja wa pale Kananga, ukisha kulipa pesa ku banki ya biashara, unapaswa kungojea gari kusudi upakize biashara yako, kusudi upate pia gari, ni shida mpaka utoshe pesa ya Amerika mia tatu hata mia sita pale Ilebo. Tunajiuliza fasi ambako pesa zenyewe zinaingia, tunaangaika kabisa pale Ilebo. Feki shirika yenye kuhusika na biashara nchini Kongo inahakikisha tatizo hii, lakini inatetea wenye SNCC ya kwamba sababu anakosa gari ndio maana wanatumika namna ile. Andre Absalon Kabasele, makamu wa kwanza wa kiongozi wa Feki jimboni, yeye anaomba kwa serikali kufuatilia habari hii kwa kusaidia wafanyabiashara watumike kazi zao vema. Pande yake SNCC inatupilia maoni haya yote mbali, kwani anashota wafanyabiashara kilole au ndiyo wanapenda kupatia watumishi wake rushwa.