Wapendwa wasikilizaji wa habari wa zetu katika lugha bora la Kiswahili, karibuni mfateni kwanza mtasara wa habari zenyewe. Jimboni Eqiboni eh, Ekuatoria, wasikari wa taifa FARDC ni wenye kupatikana tangu jana siku ya yenga mjini Dongo patana na maoni ya watu wengi, Dongo imechukuliwa bila tatizo na kwa sasa majeshi ya taifa yanaelekea kwa upande wa Imese. mm -hmm. Shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch linaomba serikali ya Jamhuri ya Kongo kufanya lolote kwa kurudisha amani mashariki mwake. Raia wanauawa bure wakati wa mizozo ya kijeshi. Ni lazima kundi la wataalamu litumwe huko kwa ukingo wa raia. Umeanzishwa leo mjini Kinshasa mkutano wa pili wa kimataifa juu ya hali ya vyumba vya kupokea na kuuzisha madawa mbalimbali, yani pharmacy. Habari oh, kamili. Majeshi ya serikali ya Kongo demokrasia yaliingia tangu jana siku ya yenga kisha saa sita ya mchana mjini Dongo katika jimbo la Ekuatoria. Kulingana na maoni mengi mbalimbali, mbali Dongo imechukuliwa na majeshi ya taifa bila hata tatizo fulani. Basi komisa wa distrikti ya Sudi Ubangi anahakikisha jambo lile na kueleza kama majeshi yale ya taifa ni yenye kujielekeza kwa upande wa Imese. Ripoti ya Emanuel Imbanda Lukinga Mingi, studioni. Tuyafate na maombi mukomia. Habari ilisikika tangu siku ya Mungu jioni toka shirika la raia imehakikishwa leo hii na duru zenye kuaminika habari toka shirika la raia ni kwamba vikosi vya jeshi la taifa vimeingia padongo bila mlio wa risasi. Duru za kijeshi za Monik zahakikisha kwamba jeshi la taifa limeingia padongo pa saa 11 kamili, ni vikosi vya batalioni ya 321 isiyo ya kawaida toka Kindu. Duru za kijeshi za Monik zasema kwamba hakukuwepo mapambano. Duru hizo zaonge kwamba hakuna kikosi cha utambulishi cha Monique ambacho kinapatikana pa Bozene Bobito Dongo tangu asubuhi hii. Kamisa wa distrikt ya kusini mwa Ubangi anahakikisha kwamba jeshi la taifa ni tayari pa Dongo. Kwa masemi yake Jean Baptiste Lumbwe, vikosi hivyo vinaendelea mpaka Imese. Vikosi vya taifa vinadhibiti Gemena, Dongo baada ya siku tano ya mwendo. Mapambano ya mwisho yaliendeshwa siku ya pili iliyopita. duru za kijeshi za za atangaza usaidizi wa vyombo uliotolewa toka MONUC kwa vikosi vya taifa katika shughuli za kujipenyeza huko wilayani. Tulijuisha kama mapambano kati ya askari wa taifa y FARDC na wanamgambo wa FPGC katika kolektivite wale ya Walendu Bindi yameanzishwa tangu jumajana. Wazee wa kolektivite ya Walendu Bindi wanajuisha kama mapambano yale yanapitika katika eneo potopoto, eneo lenye kupatikana karibu na chai. Ilikuwa hivi shina la wanamgambo basi nahujulisha kwa upande wengine kama watu wengi wenye kukimbia mapambano yale wamefika kwa sasa mpaka Bukiringi, mji jirani. Akiulizwa juu ya hali ile, kiongozi cha waskari wa EFARDESE ausikane na mipango ya vita wilayani Ituri, kanali Nyembo Abdallah alihakikisha hali, hali ile ya kuanzishwa kwa vita kwa upande wa F. Hakuna hata kiongozi chao kimoja kiliyopendwa kujieleza. Msimamizi msemaji wa serikali mwelimo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo alijusha huzuni yake juu ya ripoti ya shirika la kimataifa Human Rights Watch. Huyu msemaji wa serikali akiwa pia waziri ya usikai na upashaji wa habari na vituo vya habari anahakikisha kama serikali inayopia mipango ya kusaheresha usalama mashariki mwa nchi yake, la mberemende Umalanga, akihojiwa na Jose de Charte Menga. Ripoti hiyo inatilia mkazo shambulio dhidi ya wananchi, inaleta habari kuhusu watu elfu moja mia nne waliouawa wakati wa mapambano kati ya FRDC na wanamgambo FDLR. Kuna pia kesi elfu saba mia tano za ubakaji zilizoidadishwa kati ya mwezi wa kwanza na ule wa Septemba elfu mbili na nane. Ikikubali juhudi za askari jeshi wa Umoja wa Mataifa katika ukingo wa wakaji, ripoti hiyo inashutumu usaidizi wa Umoja wa Mataifa kwa jeshi la taifa. Kwa masehemu ya Human Rights Watch, usaidizi huo huenda uhusishe vikosi vya MONUSCO katika vitendo vya unyanyasi na vya kutoheshimu kanuni za ukingo wa wananji. Human Rights Watch inaomba vikosi vya MONUSCO vikomeshe usaidizi ambao vinatoa katika operesheni za kijeshi zinazoendeshwa hivi sasa hii mpaka pale e kutakapo shimikwa stratejia zinazozuia ukiukaji wa haki za binadamu. Shirika hilo limetoa mwito ili kuundwa kikundi cha Wajuzi kihusikacho na ukingo wa wakaji, wajuzi ambao kazi yao ni kutoa hatua kamilifu ili ziboreshwe strategia za ukingo wa wananchi. Ilikuwa pale bila shaka ripoti kuhusu shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu, ambayo iliomba iletoa mwito kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kufanya lolote ili usalama wa urudi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na ripoti iweza kutolewa studioni na Maumbi Mukomya. Basi kwa upande wake msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alihakikisha kama mipango hili pia ni yenye kuusikisha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni kusema inchi Kongo ya Kidemokrasia anachukua pia mipango ile ya kuweza kufanya lolote ili bila shaka usalama urudi. Lambert Mende Omalanga alikuwa akiojewa na jwezeshatemenga. Kwa upande wake Monike alijulisha kama alijulishwa pia juu ya ripoti ile, ila atajulisha maoni yake baadaye. Jimboni Kivu ya Kusini, shirika la raia lilifurahishwa na kuwekwa mkutano wa shauri la mawaziri siku ya sita iliyopita mjini Bukavu. Shirika lile la raia linaomba serikali ichukue mipango kamilifu juu ya usalama bila shaka. Presidenti wa shirika lile la raia mjini Bukavu anakumbusha kama serikali iliweza kuagiza E, wakaaji mambo mengi mengi, na hao wakaaji wanangoja maoni walioagizwa na serikali. Prezidenti wa shirika lile Cyprien Biringingwa alijusha kama maswali ya shirika la raia juu ya operesheni kimya ya pili haikupata majibu. Tumsikilize akiwa mbele mikrofoni ya Jaka Sami. Kulingana na mahitaji kuhusu usalama, sisi si, katika memorandumu yetu tuliyoitoa kwa tume, tulipaa na mapendekezo tukizungumzia operesheni kime ya pili na matokeo yake, ili waangalie kama waisimamishe au waiendeleshe. Ila tulifuata ripoti ya shauri ya usalama ya mawaziri, na jambo hilo halikugusiwa kama tulivyongojea upande wa shirika la raia, na hivyo tunawaza kuwa mipango ili chukuliwa na tunangojea mipango hiyo ikamilishwe na iwe ya ukweli. Tubaki kijimboni mule mwa Kivu ya kusini kwa kuweza kujulisha kama Rais wa jamhuri Joseph Kabila Kabange ni mwenye kupatikana mjini Bukavu. Leo hii siku ya kwanza aliutembelea mtaa wa Kabare kwa kuwapa pole Wakristu wa, wa dini Katolike pa Muresa ambao walimpoteza bikira mmoja aliyeuawa na watu wenye silaha. Kisha hapo rais wa jamhuri Joseph Kabila Kabange alitembelea shamba la wafu Pakatana. Hapo alikuwa akisindikizwa na liwali wa jimbo lile la Kivu ya kusini pamoja na mawaziri wengine wa serikali kuu wenye kupatikana mjini Bukavu. Mkutano wa pili ukiwa wa kimataifa juu ya vyumba vya kuchunga na kuhuzisha madawa mbalimbali mbali nchini Kongo ya Kidemokrasia ni wenye kuchungua hali ya uchunga, ya kuchunga kuhuzisha dawa na gisi ya kubadilishana vifaa vya dawa mbalimbali na wasaidizi wenye kutumika katika sekta hiyo ya farmasi. Mkutano huo ulifungua milango zake leo hapa mjini Kinchasa na unakusanya zaidi ya wataalamu wa sekta ya farmasi wa kongomani kama vile wageni. Tumsikilize mwalimu mkuu Mvumdi Lelo, prezidenti wa kundi la wenye maduka ya dawa, akiwa mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu mimi Engumba Mulungu kupata dawa nzuri na kutunzwa kama vilivyo, e. ni haki ya watu wote, kwa wakaaji wetu ni haki pia. Nadhani kwamba hali ya duka za kuuza madawa itasaidia nchi yetu kuingia katika hali ya sasa ya dunia. Inabidi mabadiliko yaendeshwe kuhusu mipango ya serikali, kuhusu sura ya wanaotumika katika duka za madawa, kuhusu mipango ya hali ya madawa na pia kuhusu mipango ya mafunzo, iwe mwanzoni ama siku zote, ajili ya wa duka za madawa. Lengo la mkutano huo ni kuchunguza hali ya juhudi za wajuzi wa duka za dawa wa DRC kwa kuendelesha sekta hiyo kufuatana na kanuni ulimwenguni. Katika ukarasa wa uzuni, tuwajulishe kufa kwa wapasha habari mbili wa televisheni hapa mjini Kinshasa, Teleset, ambao walifariki jana magharibi na msiba wa gari: ni Godar na Bakoi na Kristele Tawanga. Msiba ule wa gari ulitukia kunako barabara ya taifa namba moja katika eneo la Kasanguru jimboni Bakongo. Na niapo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la like, Kiswahili so, kwa niaba ya fundi wa mitambo Gulia Melungamba, mabibi Tereze Kanku na Babele Mpungu na waandishi wetu kutoka mbalimbali mbali, kwa niaba yao Dunia y Mkunda Vilemba anawatakia magharibi mema. Oh, kapi. oh,