Wana wasikilizaji jam ya mjambo na karibuni kwa taarifa ya habari katika lugha ya bora na tukufu la Kiswahili kwa nyamba ya redio Kapi. Tunaalika kwanza mfuati vichwa vya habari. Operesheni ya kijeshi Amani leo utahusu vikundi vya wapiganaji wa FDLR wenye kupatikana huko na kule katika eneo za jimbo ya Kivu ya kaskazini na kusini. Habari hii iliotolewa leo na msemaji maalum wa jeshi la MONUC. Kuna jamaa zimoja za askari jeshi wa taifa zenye kuishi barabarani hapa mjini Kinshasa. Jamaa hizo zilifukuzwa katika kam ya kijeshi to kan Kokolo tangu jana siku ya pili. Jamaa hizo zinastakiwa kuwa na watoto wenye kuwa na tabia mbaya wenye kuitwa kwa jina maarufu hapa mjini Kinshasa ya kuluna. Habari kamili, giso ulosema katika vichwa vya habari, operesheni ya kijeshi Amani Leo utahusu vigundi vya wapiganaji wa FDLR wenye kupatikana huku na kule katika eneo la jimbo ya Kivu kusini na kaskazini. Uh, habari hiyo ilitolewa leo na msemaji maalum wa jeshi la Monique luteni kanali Jean-Paul Diestrich. Ilikuwa katika mkutano wa kila siku ya tatu kati ya Monique na nawapasha habari hapa mjini Kinshasa. Aliongeza na kunena kama uh, makosa yaliyotendwa katika operation, uh, Ilitangulia hi, yenye ilitangulia hii yenye kuitwa kimya ya pili hazitarudi tena kwani kwani operation amani leo ilipangwa vizuri sana uh, tumsikilize luteni kanali Jean Paul Diestrich estriche masemi yake yalichukuliwa na Axel Gontro Amani Leo, en fait, s'adresse effectivement Amani Leo inaelekea makundi ya silaha yenye kusalia wa FDLR na yenye kuwa hapo. Ilianza na kipindi cha mipango na kwa sasa majeshi zinajitayarisha na zinatawanywa iwe upande wa FRDC, iwe upande wa MONUC, na punde operesheni kali zitaanza wakuu wa vikosi wanajulikana na tutaangalia vizuri namna gani batalioni hizo zitatumika, lakini tuna matumaini kutokana na mipango ya uongozi wa tangu mwanzo. Labda tutaweza chunguza yenye haikuendeshwa vizuri upande wa kibinadamu katika operesheni kimya ya pili, na munafahamu vizuri tulipana shurti zote kwa usaidizi, ikiwa tulisikilizana FRDC kuchungua vikosi vyote vinavyosaidiwa na Monique. ya kiuchumi ya nchi za Afrika ya kati kwa kifupi CEEAC unapanga kutolea siku za usoni msaada kwa wakaaji wa jimbo hiyo ya Kivu Kaskazini. Msaada huo ni kama kutoa maji safi kwa raia na pia kupanga mpango wa malisho bora kwa ajili ya wakaaji wa eneo hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tusikilize kwa hiyo Bwana Dominik Kwitsuk akiwa moja, akiwa mwongozi wa ujumbe huo wa CEEAC uliojelekeza katika mujaw Goma jimboni Kivu ya Kaskazini tutajaribu kuzungumza na viongozi ili tujue mpango wa haraka ni gani, ila kuna hatua fulani zilizochukuliwa. Tena misaada itatolewa kwa wakaaji walio wakosefu zaidi sababu ya umaskini. Tunawaza kama yawezekana kufanya kitu kidogo kwa haraka ili tuwasaidie wakaaji wale. Tumetambua jambo la kusikitisha kabisa, wakaaji wanaishi kwa maji chafu, tena ya mvua yenye kuharibika zaidi sababu vya volkeno. Volkeno hizo zinatoa kila wakati majifu yake inayobaki kwenye maji ya mvua, na wakati wakaaji wanayanywa ndipo wanatatizwa kiafya yalikuwa pale Bwana Dominic Kwitsuk akiwa mwenye kuongoza ujumbe huo wa kamati la kiuchumi la nchi za Afrika ya Kati CEAC, e, kwa kifupi, walipojelekeza mjini Goma kwa ajili ya kuchunguza nini wanaweza kufanya kwa ajili ya raia wenye kukumbwa na matukio ya kutomboka kwa mlima wa moto wa Nyamulagira gira. Na tujielekeze jimboni Bakongo ambako siku mbili kisha kuanzishwa kwa mkutano mkuu kuhusu uchimbaji wa petroli jimboni Bakongo. Shirika la raia la jimbo hiyo linashtumu kutowalikwa kwake katika kazi za matayarisho ya mkutano huu mkubwa. Bwana Titi Kiantonda, akiwa kiongozi wa shirika la raia la muji wa Mwanda kwenye kuendeshwa mkutano huo, alijulisha kama atafanya yote yawezekanavyo ili mahitaji ya raia kuhusu jambo hiyo ya uchimbaji wa petroli itimizwe. Kuna jamaazi moja za askari jeshi wa taifa zenye kuishi barabarani hapa mjini Kinshasa. Jamaa hizo zilifukuzwa katika kampi ya kijeshi ya Kokolo tangu jana siku ya pili. Uh, jamaa hizo zinastakiwa kuwa na watoto wa tabia mbaya wenye kuitwa kwa jina maarufu hapa mjini Kinshasa ya Kuluna. Basi wakati huu jamaa hizo zinaishi kunako barabara mkubwa iitwayo Boulevard Triomphal zikipigwa na jua na kunyeshwa na mvua. Mwandishi wetu Jacques Yves. Molima alitembelea alitembelea jamaa hizo. Ripoti yake inatolewa msijoni na Jean Desire Kanyama. Takriban jamaa tatu pamoja na zaidi ya watu makumi mawili mkiwa watoto wa chini ya miaka tano walilala nje usiku wa siku ya pili kukuchia siku ya tatu katika mvua kali mbele ya Boulevard Triomfal hapa mjini Kinshasa, kutokana na hatua ya uongozi wa jimbo la kumi la kijeshi, jamaa hizo zilifukuzwa kwa nguvu katika kampi Kokolo. Inashuhudiwa kama mmoja kati ya wanajeshi waliofukuzwa alihakikisha kwamba ana mtoto mwenye ukosa adabu na mwenye kushiriki katika kundi wakuluna mtoto huyo anafungwa wakati huu ikiwa alitolewa na mzazi wake huyo ameshangazwa sababu siye mwenyi kosa bali mtoto wake. Wanajeshi wengine waliofukuzwa walikaribishwa katika jamaa za marafiki wala za wandugu. Upande wa uongozi wa jimbo la kumi na moja la kijeshi, Jenerali Nabiolwa alikataa kutoa maoni yoyote, lakini upande wa ofisi ya habari za kijeshi imehakikishwa kwamba ni swala la kanuni ya kijeshi na habari kwa kifupi tokea hapa mjini Kinshasa ujulisha kama Abe Apolinaire Malumalu akiwa kiongozi mkuu wa tume la uchaguzi uhuru Sewei, kwa kifupi alisema kama atatoa masemi kuhusu jambo za, ya kujiuzulu kwa wanamemba wa moja wa, wa kamati ya uongozo wa tume la uchaguzi uhuru. Bwana Abe Apolinaire Malumalu anaomba kufuata kanuni la sheria kuhusu jambo hiyo na imekatazwa popote jimboni Katanga, uh, kunywa na kufanya malofu mkali yeni kuitwa kwa jina maarufu ya supu na tolo. Na hatua hiyo ilichukuliwa katika mkutano wa serikali ya jimbo ulioendeshwa jana siku ya pili, jana tu. Kisha kuchukuliwa kwa hatua hiyo, kuna wafanyabiashara karibu kumi wazaliwa wa India wenye walifungwa wakistakiwa kufanya mvinyo huo mkali wa jina la maarufu la supu na tolo. Donatim Chimboj anatueleza mengi toka mji mkuu Lumbashi, jimboni Katanga. Uchunguzi ulianzisha tangu siku ya kwanza hadi jana siku ya pili. Kamishen ya wafanyakazi wa guvernura na wale wa parke ilielekea katika mtaa wa Kampemba, uko walikuta viwanda sita inayofanya pombe ya makari. Viwanda hivyo na viongozi wao walifungwa katika uchunguzi huu. Kamishen ilihuzunika kwa kuona uchafu katika viwanda, pia dawa wanatumia kwa kufanya pombe hii ni etanol, wanachanga tu na maji, pia rangi. Gavana wa jimbo la Katanga anaomba viongozi wa viwanda hivyo wafungwe na wahukumiwe. Kwa upande wake rai wanafurahi kwa kitendo hicho, lakini wanajiuliza kama kwa mara hii watu hawa hawataachilia tena uhuru, kwani kati yao kunapatikana wamoja waliofungwa siku za nyuma kwa jambo moja hii, lakini waliachiliwa tena. Tokea Lubumbashi, mimi ni Donald Chimbosh, Radio Okapi. Aksenti kwa Donald Chimbosh. Na tujelekeze jimboni Kasai ya Mashariki ambako mkata mashtaka mkuu wa serikali alichukua hatua ya kukomesha kwa muda kazi za shirika lenye kusika na kugombania kutambusha katika mipaka kwa njia za kimagendo vifaa mbalimbali. Hatua hiyo ilichukuliwa jana siku ya pili, na kwa hiyo inakatazwa kwa shirika hilo lenye kugombanisha kutambusha vitu katika njia za uficho kunako mipaka kuendesha kazi zake katika eneo lote la jimbo hiyo. Na kwa hiyo habari hiyo inafuku, inafurahisha muungano wa wafanyabiashara wa Kongo tawi FEC kwa kifupi tawi la jimbo la Kasai ya Mashariki, wakisema kama wanafurahishwa sana na hatua hiyo. Tusikilize kwa hiyo makamu wa pili kiongozi wa shirika la FEC jimboni Kasai ya Mashariki bwana Louis Kabongo Mukendi kijieleza kuhusu hatua hiyo iliyochukuliwa na mkata mashtaka mkuu wa sheria nchini. Cette décision de monsieur le procureur général est la bienvenue. Tumefurahia mpango huo wa kiongozi wa mkuu wa sheria jimboni. Tumejua ya kuwa shirika hilo lina jina Antifrod limesumbua wafanyabiashara pale gare la mwene Ditu. Tulimjulisha kiongozi wa jimbo mutarehe kumi na moja wa mwezi wa kumi na mbili tulimtumia gavena kibarua tukimchongea Antifrod kwa kuona vitendo vyake vibaya. Tumejua ya kuwa kuna shirika nne tu zinazopewa rusa la kutumika na kuchungulia pale gare la mwene Ditu, kuna ofida na kwa ngambo yake kiongozi wa shirika hilo lenye kusika na kugombanisha kutambusha vitu kunako mipaka kwa njia za kimagendo, anajulisha kama viongozi vyake walidanganywa na wafanyabiashara hao. Bwana Nestor Mwango anajulisha kama shirika lake linatumika katika sekta karibu kumi kulingana na sheria ya taifa, na kwa hiyo anafanya kazi yake vizuri. Na nina habari hiyo, wandugu waskizaji, ndio tangosha kipindi ketu ka habari ya magharibi ya leo aksantioskilivyoni mwema