Habari zetu. Jean Désiré Kayama, oh, hali inaanza kurudia tulivu kidogo mjini Kinshasa, hii sema mapambano ya siku mbili kati ya wanajeshi wa FRDC na walinzi wa Seneta Jean-Pierre Bemba Gombo, lakini milio ya risasi iliendelea kusikika katika pande zimoja hadi nyuma ya mchana. Tutasikiliza punde ya maoni kutoka pande mbalimbali mbali. Na wilayani Ituri kiongozi Peter Karim wa kundi la SLA la FNI de nationalist integrationist anaomba tembeye huru kutoka Doi hadi Pandroma. Hiyo ni kwa kuvukisha zaidi ya wapiganaji 200 hadi kituo cha mpito cha Pandroma, umbali wa kilometa 175 kaskazini ya Bunia. Leo ni siku ya tano, tarehe 13 Machi 2007. Jioni njema, karibuni okay. na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari Hali inaanza kurudilia tulivu kidogo hapa mjini Kinshasa kiisha mapambano ya siku mbili kati ya wanajeshi wa FRDC na walinzi wa seneta Jean Pierre Bemba. Milio ya risasi iliendelea kusikika katika pande zimoja za mji wa Kinshasa hadi nyuma ya mchana. Kabla ya kusikiliza pande, kabla ya kusikiliza maoni kutokea pande mbalimbali, tujulishe kwamba mwandishi wetu Edia Chipuko alikusanya taarifa inayosomwa studioni na Dunia Mkunda Milemba ni tangu kwa wakati chache milio ya bunduki husikika mara na mara kunako kati kati ya mji wa Kinshasa kwa upande wa site, hali ya usalama inatambulikana kuwa ya ukimya, watu hutembea moja kwa moja, lakini vitendo vya uporaji vilitambulikana kunako bchsb be, karibu na ofisi ya taifa ikuhusika na uchunguzi. Patana na maoni ya mtumishi mmoja wa kiwanda Sive Kongo, kiwanda kinachongozwa na Bemba Saulona, ni waasikari wa efrdc ndio walipora vifaa vya chumba cha kiwanda kile. Merikebu mbili ya kuchukua vyakula iliporwa na waasikari wale mtawa Maruku, kandokando kando ya mji wa Kinchasa okusauliwa na vitendo vya uporaji wa mali na vifaa Ujusha kama kimya kimerudi kisha milio ya mitutu iliyosikika tangu saa kumi na moja asubuhi katika kata Mangenge pembeni ya shamba kubwa ya Jean Pierre Bemba Gombo. Mali mengine ujusha kama vitendo vya uporaji vitendeka kwa upande wa veni ebea simbali zaidi na hoteli Memlingi kati ya mji wa Kinshasa vitendo kama vile vilijulishwa pa kalamu na kwa sasa ni kugumu sana kuwajulisha mahali mengine. Uporaji wa mali na vifaa vya raia ulifanyika. Na kiongozi wa majeshi za FRDC alitoa maoni kwa taifa kupitia RTNC, yani redio na television ya taifa. Generali Kisempia Sungilanga alifasilia namna wanajeshi wa pande hizo mbili walianza kufyatuliana risasi, akihakikisha kwamba wanajeshi wa FRDC ndio wenye kuchungua hali ya mjini hadi ya mji wa Kinshasa. Kiongozi wa majeshi aliomba walinzi wa Seneta Bemba watoe silaha na wenye kupora mji watahukumiwa. Eti tumsikilize. Chanzo cha mapigano hayo ni uchokozi ambao haukungojelewa wakati wa kubadilisha wanajeshi wetu. Tunasikitishwa kwa vifo vilivyotokea kutokana na hali hiyo, na tunatoa pole zetu za rambirambi kwa familia zilizopatwa na misiba. Tunasikitishwa pia na uporaji uliofanywa katika mji hasa sana na waasi wa Seneta Jean Pierre Bemba pamoja na wanajeshi wengine wa taifa. Sheria ya kijeshi pamoja na ya kiraia itatumiwa kwa kutoa malipizi kwa watakaokutwa na makosa. Kwa wakati huu hali inadhibitiwa na vikosi vya taifa. Waasi wametawanywa na wamekuwa wakifuatwa mpaka kuwafyeka kabisa. Tangu sasa wanaomba kujipeleka kunako uongozi mkuu wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo au kunako makao makuu ya Moniku kwa kujiandika. Tukumbushe kwamba milio ya risasi iliendelea kusikika hadi nyuma ya mchana hapa mjini Kinshasa, hususan katika mtaa wa Gombe, mnamo eneo la bandari ya Marsavco Uko wenye kufahamu mji huo, kiongozi wa majeshi alisema kwamba upande wa jiji zingine za jimbo la Equateur hali ilibaki ya kimya leo hii, kama vile waandishi wetu wa eneo hilo walijionea binafsi na kuhakikisha. Na kuhusu tu hali mjini Kinshasa, sheria ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo iliandaa uchunguzi juu ya seneta Jean-Pierre Bemba. kwa mjibu wa mwanasheria mkuu wa taifa, uchunguzi huo wa kisheria unaelekea uporaji hudumisha waasi na usaliti, yani, udanganyifu. Kama vibaya hivyo vinahakikishwa, sheria itaomba bunge la taifa kuondoa madaraka ya ukingo ya seneta Jean Pierre Bemba ili ahukumiwe, alisema mwanasheria mkuu Chimanga Mukeba. Na matokeo ya kiserikali ya mapambano hayo ya siku mbili mjini Kinshasa bado hayajulikani, lakini habari kutoka vituo mbalimbali vya kiafya zinafikisha upande wa kliniki Ngalima vifo vya watu watatu na kuumizwa kwa watu wawili makumi mawili na mbili. Kunako hospitali kuu ya Kinshasa inajulishwa kufa kwa watu wawili na watu wengi wenye kuumizwa kwa risasi. Gombora moja ilisababisha kufa kwa watu wawili katika mtaa wa Bandalungwa mnamo barabara Konzo pa Bandalmula Bandal, Bandal. Mtu mwengine aliuawa jana kunako bya benki ya kimataifa ya bara la Afrika katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa upande mwingine, mkutano wa maaskofu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ulitoa maoni kuhusu hali ya mjini Kinshasa katika masemi kunako chumba chake cha kazi pakisangani, Askofu Lora Mosengo Pasinya alisema mbele wapasha habari kwamba amesikitika na hali hiyo. Aliomba wakuu wa pande mbili zenye kupambana wakutane na kuzungumza moja kwa moja kwa kurudisha hali ya kimya mjini Kinshasa. Afuataye ni Askofu Lora Mosengo Pasinya, masemi yakirekodiwa kireko, ya na Andre Kitenge. La conference episcopale nationale. Baraza la maaskofu wa Kongo lilisikia kwa kusikitika habari ya mapambano yaliyozuka mjini Kinshasa tangu siku ya nne hii tarehe makumi mbili na mbili Machi elfu mbili na saba. Tayari kumehesabiwa vifo vya watu wengi pamoja na uporaji katika mji mkuu. Wanafunzi wengi pamoja na wafanyakazi wamekwama katika mashule yao na maeneo yao ya kazi. Kwa wakati huu wa mwanzo wa demokrasia, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina haja ya umoja na ushirikiano wa taifa kwa ujenzi wa nchi na kutatua matatizo ya maisha yanayoikabili nchi hiyo. Pia tuepuke jukumu la upande huu wala ule eh, kwa kuepusha nchi hii na suala la vita, kwa kupatia nafasi kubwa faida kuu ya taifa, kujiingiza katika njia za mazungumzo na utulivu, kwa kutumika pamoja kwa kufikia amani ya kudumu katika sheria ya kweli. Na kutokana na hali hapa mjini Kinshasa, ofisi moja za kiserikali Brazzaville sawa vile chumba cha mnyampara wa mji huo na masomo zimonya hazikufungua mlango leo hii siku ya tano. Watu wengi walizikusanya upande wa jito Kongo kwa kuangalia mambo yanayopitika mjini Kinshasa. Tudulisha kwamba roketi okay, mbili zilianguka kunako chumba cha kiongozi wa jiji la Brazzaville Arsène Several. Tukusana taarifa inayosoma studioni na Alain Irung kuna ku kingiririo ya bandari mbele ya gala score ipatikanacho nyuma ya Hotel de Ville. Makundi mengi za raia wa Brazzaville walifika haraka kwa kuangalia moto na shimoko yenye kuonekana ngambo ya Kinshasa. Soko na gala nyingi zenye kupatikana karibu ya jito zilibaki za kufunga tokea asubuhi ya leo. Pia Hotel de Ville na shirika zinazohusika na usafirishaji na masomo kama Lycée Lumumba na Javoué zilibaki za kufunga. Kutembea kulikatazwa katika barabara la Corniche ipatikanacho kando ya jito na polisi. Jana mangaribi, bomu mbili zilianguka kunako makao kuu ya meja, ikiacha alama nyingi. Bahati nzuri, hakuna mutu mwenye alifariki. Usafirishaji juu ya jito ulisimamishwa tokea jana asubuhi, na matokeo ya muda ya mapambano hayo kutoka hospitali za mji mkuu wa Kinshasa yanatolewa na wazee wa Kimkalumendo kwa ujumla kunako hospitali ya Ngaliema, watu walioumizwa ni makumi mane na watatu pamoja na watu wane waliofariki. na kunako hospitali kuu ya Kinshasa kuna watu waliojeruhiwa makumi matatu na mmoja na huku idadi ya watu waliofariki haijulikani, kwa sababu mochari ama morgue ya hospitali hiyo inaongozwa na baraza la jiji la Kinshasa. Kwa upande mwingine, bomu moja lilianguka kunako hospitali na kuweza kuharibu chumba nambari makumi na sita ambako kinaendesha operesheni ya meno na kunako kituo cha afya SMK, kituo cha afya cha Kinshasa kunako barabara desaviateur kuna, kuna wa, walioumizwa watu kumi na watatu, mmoja akiwa aliweza kuumizwa kunako kichwa. Tubaki huko uko mtaani Gombe, kituo cha afya cha mungana kiliweza kupokea waliojeruhiwa kwa ku watu kumi na huku saba waliweza pelekwa kunako hospitali kuu ya Kinshasa na hospitali Saint Joseph huku Limete kuliweza kupelekwa watu wawili walioumizwa. Na itafahamika kuwa bomu moja liliweza kuua watu wawili asubuhi ya leo kunako barabara Konzo huko Bandal Molar. Pamoja na hayo inasemekana kuwa mtu mmoja aliweza kufariki hapo jana kunako benki ya Kiafrika BIAC hapa mjini Kinshasa wilayani Turi. Sasa kiongozi Peter Karim wa kundi la silaha la FNI Front de nationaliste integrationiste ameomba atembee huru kutoka Doi hadi Kwandroma. Hiyo ni kwa kuvukisha zaidi ya wa wapiganaji mia mbili hadi kituo cha mpito cha Kwandroma, umbali wa kilomita mia moja makumi saba na tano kaskazini ya Bunia. Hali hiyo inaomba kukutana kwa wakuu wa FRDC Moniqu na wakuu wa kundi la FNI, alisema kiongozi wa majeshi malezo mengi nawe. Jean Claude Bisiliabo kutoka mji wa Goma. Kulingana na matamshi ya Peter Karim, wanamgambo wake mia mbili wameisha kukusanywa katika vijiji vya Lalu na Budu mtaani Jugu, na wamengojewa wapewe njia ya kwenda kunako senta mpito mjini Kwandroma. Peter Karim ameshuhudia kama wanamgambo wake wa moja wameanza kurudi musituni sababu ya shida fulani fulani. Tumsikilize. Sasa naku hapo na wapiganaji wangu, na nikawapa ruhusa, mara hapo watajielekeza kunako senta ya mchango. Hata mimi nasubiri, natamani kutembelea wapiganaji wangu, alakini hakuna njia kwa kufikia pasenta ya mchanganyo ya Kwandruma. Tunaomba watuachie njia wazi, ili tujielekeze Kwandruma pasipo uoga kituo ya mtaa wa operesheni ya jeshi ya FRDC wilayani Turi imejulisha ngambo yake kama mkusanyo mmoja iliandaliwa tokea siku ya tatu. Kuhusu jambo hiyo, Jemadar Vinkeir Mayala na waofisa wawili wa gundi ya Peter Karim wamehudhuria. Kapitene Olivier Mputu amejulisha kama hatua ya kuwapa wanamgambo wa FNI njia ya kwenda kunako senta mpito itachukuliwa katika mkusanyo ya pamoja. Tuwajulishe kama gundi la FNI ilituma wajumbe wake wawili juzi siku ya tatu, kunako kituo ya mtaa operesheni ya FRDC mjini bunya bunya. Jean Claude bisiliabo Radio Kapi na pakimoka, katika mji mdogo wa Sake kwenye umbali wa zaidi ya kilometa makumi matatu na Goma. Ndiyo mafunzo ya muungano kati ya wanajeshi wa FRDC kutoka jimbo la Kivu ya kusini na wanaomtii jenerali wa zamani Laurent Nkunda yalikomeshwa leo hii siku ya tano. Maandamano yalifanyika hapo kwa kuonesha kuundwa kwa mrigedi ya tano ya muungano ya jimbo la Kivu ya kaskazini inayoitwa Brigade Echo. Yapata wanajeshi elfu moja mia mbili wanapatikana katika brigedi hiyo, wote walifurahishwa na maandamano ya leo hii. Maelezo mengi nawe Silvestre Kilolo kutoka mji wa Goma. Karibu askari elfu mbili nusu toka brigedi la mia moja kumi na sita pia wengine toka brigedi la makumi munane na moja wamechangwa kwa mixage hii siku ya tano kuwa brigedi moja iitwayo Echo. Brigedi hili ni la tano kwa mixage, tangu mtindo wa mixage ulioanzishwa mwanzo wa mwaka huu. Mchanganyo wa leo ni sasa wa askari elfu kumi na sita ndiyo ameunda bri brigedi hizo. Shirika la raia wamefurahishwa na kuchangwa kwa majeshi hayo kama alivyosema Jason Luneno, kiongozi wa shirika hilo jimboni Kivu ya Kaskazini na aliyekuwa akishita kwa ukweli wa mtindo huo wa mixage. Brigade Eko litaongozwa na kanali padiri Jonas, aliyekuwa kiongozi wa brigedi la mia moja na kumi na sita Pagoma. Kiongozi makamu ni Claude Mucho, anayetoka brigade la makumi mnane na moja yake Laurent Kunda. Mahali watatumwa haifahamike, hata nini atakuwa Laurent Kunda baada ya kutoa majeshi yake Goma. Silvestre Kilolo, radio Kati. Basi huo utakuwa mwisho wa matangazo yetu ya leo hii nina matumaini ya kuungana nanyi tena siku ya kwanza ijayo kwa pasa za jioni kwa wakati huu huu na katika masafa hayahaya haya, lakini kabla ya kuagana, ninawakumbusha kwamba hali inaanza kurudia tulivu kidogo mjini Kinshasa kisha mapambano ya siku mbili kati ya wanajeshi wa FARDC na walinzi wa seneta Jean-Pierre Bemba Gombo, lakini milio ya risasi iliendelea kusikika katika pande zimoja hadi nyuma ya mchana. Tulisikiliza maoni kutoka pande zimoja zimoja na ulaani Ituri. Kiongozi Peter Karimu wa kundi la silaha FNI yani Fond Nationaliste Integrationiste, ameomba atemberu kutoka Doi hadi Kpandroma. Hiyo ni kwa kuvukisha zaidi ya wapiganaji mia mbili hadi kituo cha mpito cha Kpandroma, umbali wa kilometa 175 kaskazini ya Bunia, kwa niaba ya fundi mitambo Jean Noel Mokondo. Na wenzangu Joachim Kalumeno na Dunia Mukunda Milemba anasema asenti, nikiwatakia usiku mnono na mwanzo njema wa weekend.