Waziri karibu ya waziri mkuu alijulisha sababu ya kuondoshwa kazini kwa waziri anayehusika na utafiti wa kisayansi kwa mjibu wa Godfrey Mayobo, tutamsikiliza mwanzo wa taarifa hii. Waziri wa utafiti wa kisayansi aliharibu uaminifu wa serikali akitumia uwezo wake kwa kusababisha kuchukuliwa kwa fedha ya shirika la porosa ufida. Silvanus Mushi Bonane anatupilia mbali mashtaka hayo suala hilo lilitimizwa mbele ya tajwe waziri wa utafiti wa kisayansi tutamsikiliza punde. Hapa mjini Kinshasa, watumishi wa shirika zinazoingiza fedha katika mfuko wa serikali wamepinga kuanza kazi, wanaendelea kudai malipo ya prim kutokana na fedha walizoingiza. Na watu wane walifariki na wengine zaidi ya kumi waliumizwa vikali katika msiba wa gari la reli hapo Tibashi kwenye umbali wa kilomita 15 na mji wa Kananga, jimboni Kasa ya Magharibi. Shirika la usafirishaji kwa njia ya gari kwa njia ya treni inasema kwamba ni watu wawili ndio waliuawa, na imeomba msaada wa serikali kwa kukataza wenye kusafiri katika njia isiyokuwa halali. Asante kwa kuwa nasi, wengi njia ni mwanga. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Sababu ya kuondoswa kazini kwa waziri anayehusika na utafiti wa kisayansi Silvanis Mushi Bonane imejulikana. Kwa mjibu wa Godefroy Mayobo, waziri karibu ya waziri mkuu aliyojiwa leo asubuhi na Radio Kapi, bwana Silvanis Mushi Bonane aliharibu uaminifu wa, wa serikali akitumia uwezo wake kwa kusababisha kuchukuliwa kwa fedha ya shirika la Forodha Ofida. Kumbukeni kwamba amri ya rais Joseph Kabila iliyotangazwa jana kupitia radio na televisheni ya taifa ilikusudia kufukuza kazini mwake waziri wa utafiti wa kisayansi sikilizeni basi, waziri Godefoi wa Mayobo akitoa mafasirio kuhusu swala hilo, yupo mbele ya mikrofoni ya adi ya chipuku mesol Kufatana na msingi ya maswali kuliokamato hatua upande wa sheria juu ya shirika ya expatri kwenye Bwana Mushi Bonane aliyekuwa kondosho kwake kazini, inalingana na upotevu ya kesi ya ufida kwa ajili ya upotevu ya fedha ya ufida elfu mia saba ya kimerikani. Kwa hiyo Bwana Bonane ni mwanamemba wa serikali. Tendo hili inaharibu sifa ya waziri wake pia inavunja heshima ya serikali. Mm. Uh, Sylvanus Mushi Bonani anatupilia mbali mashtaka hayo. Azimio ya kuchukua fedha za shirika la Foroza ni ya zamani, mbele atajwa waziri wa utafiti wa kisiensi. Tumsikilize akiwa pia mbele ya mikrofoni ya Hada Chipuku Mesol. Nasema kama sijapata kabisa kikartasi ki chenye kutokea kwa wakubwa kwa kunionesha ya kuwa nimefanya vifulani ao fulani ila maneno yenye imewekwa mbele kusema ndio nilifanya na ndio inaleta wananitoa katika timu la serikali, hiyo maneno haiambatane na haki, kwani uh, mimi ni avoka na avoka kazi yake ni kudefendre maintere za uh, wenye kumwomba awasaidii, na ndio vile niliweza kudefendre mbele kabla sijakuwa waziri, na ile yenye nilifanya mwa hiyo manjia na inaambatana na hali ya ya sheria mugini yetu haiwezi kuleta mimi niwekwe nje. Tutachunga kwanza, tukutanane tukuta na wakubwa wa nchi, tuangalie kwa kumu, ile kikundi kimoja ile jamaa moja wanaita koalisho. Kabla hatujaonana humo ndani, nisidhani hatutakuwa na la kusema. Kama masiku zijazo hatupate kusikilizana, ndio tutakuwa na la kusema kufuatana na hiyo yote. Na daftari ya wa wagombea wa viwanda wa viongozi wa viwanda vya serikali imetangazwa tangu jana na copyright Yapata wagombea elfu nne mia tano wataendesha mitihani mnamo tarehe kumi na tisa na tarehe makumi mawili Julai ijayo. Wenye kupatikana nje ya taifa na katika majimbo wanaombwa kufika hapa mjini Kinshasa kwa kupitisha mitihani hiyo, katika uongozi wa shirika za serikali hapa mjini Kinshasa. Watumishi wa shirika zinazoingiza fedha katika mfuko wa serikali wanapinga kuanza kazi Wanadai wanaendelea kudai malipo ya marupurupu kutokana ingiza, ya wetu, Babel, Pongo, na fedha walizoingiza. Taarifa ya mwandishi wetu Babel Mpongo inasoma na Safi Faraji. Tangu siku ya tano iliyopita watumishi wa ufida kinchasa walikataa kutumika. Kwa hiyo malipo ya mishahara ya mwezi ya ine ilianza kulipiwa tangu jana. Pia mishahara ya mwezi ya tano italipiwa leo, lakini watumishi wanasema kwamba jambo hii haitoshelei, wanatimiza tu nusu ya malalamiko yao semavyo. Wametaka malipo ya bonusi yao ya, ya mwaka elfu mbili na sita na ya mwaka tunamo ilipiwe mbele ya kurudilia kazi. Sikilizeni. Semo ya mtumishi mmoja: kwa sasa sululisho tamoja hayapatikana, lakini wakubwa wasindikana. Wakubwa wa kazi walinajikusanya siku ya tano ya kutafuta sululisho vema, na hali ina mkiwanda mibaina endelea kuwa shughuli ya wananchi nchi shirika la kiraia la Kasai ya Mashariki Sosicor Force Vive linadai kutengeneza kwa kiwanda hicho katika kibarua kwa wanabunge wa jimbo la Kasai ya Mashariki. Shirika la kiraia linatoa mwito kwa wakuu wa kisiasa ili suluhisho haraka itolewe. Maelezo mengi nawe Ester Ndalafina kutoka mji wa Mbuji Mai. Ndani la kibarua wa walio sahihi wanafasiria, nina nukuu, shirika la wananchi Sosikor inawakumbusha jambo la kampuni miba yenye kuwa katika hatari na inahitaji haraka kukamata hatua pamoja kwa ajili ya maisha bora ya watu wenye walimchagua, mwisho wa kunuku. President wa shirika la wananchi bwana Kabongo Mwana, anayekuwa miongoni mwa wale waliandika kibarua wa anafasiria, kwamba hatari ya kampuni miba inasikilika ndani ya maisha ya kijamii, kampuni Regideso haina uwezo wa patia wakaaji maji safi sababu ya kutegemea umeme wa miba. Kutokana na hatari ya mibaa, biashara haviuzikani kwenye soko na hii inasukuma wafanyabiashara kwa kuhama kwenye majimbo jirani kama lile la Katanga. Bwana Kabongo Mwana anajulisha njia umoja wapo kwa kuondosha mibaa kwenye hatari, anasema ifatayo: ikampuni miba, e, mibaa iko katika hatari. Kama hakuna pesa yenye kiwango cha milioni makumi tano ama mia moja dollar, la dola za kimarekani ni nguvu sana kwa kampuni hii. Mwezi wa Juni, mibaa ilipata hmm, tu karaa elfu mbili na, na mnane ya alimasi. Pato hii ni ndogo sana. Tujulishe kwamba malalamiko ya shirika la wananchi Sosicor waliitumia wazee wa baraza la bunge wa jimbo mbili la Kasai, wanabunge wa taifa wa jimbo la Kasai ya mashariki, kwa sababu waliandaa hatua la kusaidia kusimama kwa kampuni mibaa ndani la kibarua walichoandikia waziri wa kwanza wa government mnamo tarehe kumi na moja Juni mwaka huu. Tokea okea Mbujimai, Esther Ndalafina, Radio Okapi wilayani Ituri. waziri yanayohusika na mafuta ya gari yalikusudia kukomesha hali ya kutumika peke yake e kazi ya petroli katika eneo hilo kwa kiwanda SEP Congo tangu miaka miwili sasa. Hatua hiyo ilitangazwa kiserikali Paau, kwenye umbali wa kilomita mia mbili makumi sita kaskazini ya mji wa Bunia na liwali wa jimbo la mashariki wakiwapo wafanyabiashara wa mtaa huo, wakuu wa kiwanda cha petroli SEP Congo na wakurugenzi wa shirika la forodha OFIDA. Maliso mengi nawe Jean-Claude Loki kutoka mji wa Bunia kiongozi la jimbo la mashariki Medara Udaya Senga amenena kwamba alipewa agizo toka mwaziri Lambert mende wakati alikuwa jirani ya kazi hapa Ituri. Huyu mwaziri alipata malalamiko ya hawa wafanyabiashara, kumepita sasa mwezi moja nao wameshtumu kulipa hizo pesa zote kwa Sep kwa njia isiyo halali. Lambert mende amehakikisha kwamba kama ni kweli Sep ilipisha hizo pesa kwa hawa wafanyabiashara ya petroli bila kuwapa usadizi lolote, viongozi hawa wanastahili kufuatiliwa na sheria la serikali, lakini wafanyabiashara hawa jinsi ya kufuatilia hizo pesa kwa kuwa hawana karatasi lolote toka shirika Sep Kongo yenye ilikuwa ikiwadai kulipa hizo pesa. Leo kumepita miaka mbili na ilikuwa dola makumi mbili kwa metro cube moja kabla kumpa gari njia kupita, amenena Robert Amasi akiwa kiongozi ya Fek Aru kwa ngambo yake ya kiongozi ya Sep Kongo hapa ulayani Ituri. Amenena kwamba amekubali hatua hiyo lakini anasubiri barua toka mwaziri na kiongozi la jimbo kabla kuacha kuendesha kazi lolote. Bunyan, Jean-Claude Luki, Radio Kapi. Akiulizwa kiongozi wa shirika la petroli SEP Congo wilayani Ituri alikubali azimio hiyo, lakini anangoja kibarua kutokea waziri anayehusika na mafuta ya gari pamoja na liwali ya jimbo la mashariki mbele ya kutimiza hatua yenyewe. Watu wane walifariki na wengine zaidi ya kumi waliumizwa vikali katika msiba wa gari la reli, gari, la gari, pa Cibashi kwenye umbali wa kilometa kumi na tano na mji wa Kananga, jimboni Kasai ya Magharibi. Walioumizwa wanapokezwa matibabu katika hospitali kuu ya Kananga. Shirika la usafirishaji kwa treni inasema kwamba watu wawili tu ndio waliuawa na inaomba msaada kwa serikali ili wakatazwe wasafiri katika njia isiyo halali. E, taarifa ya Andre Kambale inasoma Sizoni na Karin Damusu. Msiba eliyofanyika pale fasi ya magari la moshi nayo itwa Chibashi kuma kilomita kumi na tano ya muji wa Kananga, washuda wanafasilia kama wenye waliguswa na msiba walikuwa kando ya wagon wala julu ya wagon. Wenye waliguswa na swala wao wanaeleza kama watu waine ndiyo wanafa. Kati ya wale waine kuna mwanamuke umoja na watoto wake wawili. Hospitali tatu mujini Kananga ilipokea watu kumi wenye wanalumia, na wengi kati yao ndiyo wanalumia vikali. Kiongozi la eneo la kaskazini la shirika la Snssi anafasilia kama msiba alifanika wakati dereva ya gari la moshi alitaka kupanda kilima, kisha chombo ya kutembeza ikakata moto na ndiyo ikashuka kwa kufanya msiba. Kiongozi eneo la kaskazini Oscar Mutompwela anaeleza kama watu wawili ndiyo wanafa. Anaongeza kwa kusema kama ni watu wenye kusafiri bila sheria na bila vitambulisho, na shirika aita wapatya musada kwa ile. Anaomba viongozi ya jimbo wafanye yote kwa kukumu wale watu wenye kusafiri bila vitambulisho. Taarifa ya andre Kambale, akisoma sijoni na karin Damuso, jimboni kivu ya Kaskazini. Mtu mmoja aliuawa na wengine tano waliumizwa katika mapigano ya jana, jana usiku baina ya wanajeshi wa Brigade Bravo na wanamgambo wa wazaliwa wa Rwanda wa FDLR pa kinyandoni kwenye yapata kilomita makumi nane na tano kaskazini ya mji wa Goma, mtaani Ruchuru. Habari kutokea majeshi hujulisha kwamba hali imerudi ya kawaida leo hii asubuhi, sababu ya mapigano hayo na mengine ya hapo majuzi. Wakaaji wengi wa Kinyandonyi walikimbilia hapo kiwanja malizo mengi. nawe Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma. Duru za jeshi pahuchuru zaeleza ya kwamba ilikuwa mashambulizi ya wanamgambo wa FDLR kiisha mauaji jioni siku ya tatu ya raia wane wa kijiji hicho. Kwa mujibu wa Meja Avuli wa bataliani ya Nyongera, mapambano kati ya wa FDLR hao dhidi ya jeshi la Brigade Bravo la FRDC yalidumu karibu ni saa mbili. Mtu mmoja alifariki na wengine watano wafuata matibabu kwenye hospitali ya Ruchuru kutokana na juhui, kati ya hawa mwanamke mmoja aliyekatika mguu. Hakuna askari aliy jeruhiwa, aeleza meja huyo, anayeongeza kuwa walifaulu kuwarejesha nyuma washambulizi hadi kwa kilometa kumi. Tokea mapema siku hii wakimbizi toka Kinyandoni na vijiji vingine sehemu zile wanawasili kwa uwingi pa kiwanja. Kwa wakati huu hali yaonekana kuwa tulivu, ila woga wa mapambano mengine ya dumu, atupasha presidenti wa kamati ya wakimbizi pahuchuru Goma, Bernard Nyangi, Radio kapi Katanga nashutumu hali ya usumbufu wa polisi kaskazini ya Katanga. Gabriel Kyungu wa kumwanza alisema hivyo kisha ziara ya kazi ya juma moja katika eneo hilo. Wakaaji wananyanganywa na kupigwa vikali na polisi, wakuwa serikali awafanya lolote kwa kukomesha hali hiyo, amesema Gabriel Kyungu wa kumwanza. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Kone juma musompo kamanda comandansi... wa moja wa moja sehemu ya vijiji wanajiona kama masultani, wanafanya ile wametaka, gereza isiyo wa halali kunyanyasha watu. Yote hii yanaendelea, yote upitika yi mbele ya maadmiseta Viongozi hawa wana hoga ya kutetea wakaji peke yangu. Nilijionea jambo hiyo mali pote tasemea. Kwa mfano, pale Bukama watu wanapigwa vibaya, wa baba watoto wanaachiwa uchi. Nachukia sana kiditekta na yale wanayotenda ni kuvunja haki za binadamu. Tutapeleka jambo hiyo kungazi za juu, na nimeomba wanabunge wote wa Katanga kutatua shida hiyo na kuyakomesha mali popote wanaopatikana. Dans leur fief respectif. uh, huyo ni Gabriel Kungu wa Kumwanza akiwa mbele ya mikrofoni ya Kole Juma Musompo matamshi yake yalitafsiriwa na Paul Kaboba akiojiwa kupitia simu kiongozi msaidizi wa mtaa wa Bukama alihakikisha vitendo hivyo katika maeneo ya mbali kwa mjibu wa Idesbald Malulumba ni shida kwake kukaribia maeneo hayo sababu ya ukosefu wa usafirishaji. Na ni jana ndiyo uhimizaji kuhusu namna ya kupunguza umaskini ulianzishwa hapo Kasongo, kwenye umbali wa kilometa mia mbili makumi tano kusini ya Kindu, jimboni Manyema. Katika uhusiano na sekta ya mambo ya kiraia ya Monique, washauri waliwali wa jimbo la Manyema walionyesha lazima kwa wananchi ya kutumika kwa kupinga um, ukosefu mtaa wa Kasongo na lazima ya barabara, maji safi, umeme na kadhalika. Fuateni maoni ya kiongozi wa mtaa wa Kasongo, Bwana Jean Bosco Kubeteka Kutesa, mbele ya mikrofoni ya Mathie Ilunga. Walifuata nyinyi wenyewe, watu walisema kama ni mara ya kwanza kusikia jambo hiyo dzp kwa mtaa wa Kasongo, inafaa kwanza kutosha mahali hii kwenye pweke ni kusema kama njia ni shida kubwa mtaani Kasongo. Ya pili zaidi kwa wakati huu wakipwa kunakosekana maji, kama vile mulisikia mbele huko, Kindu, ya nyinyi kufika huku mulifuata tangu Kindu, maandamano ya asira ya vijana kusudi wanamemba wa kaep warudishe ngungulu kumi na mbili ya mafuta kwa kuleta maji kwenye rezidezo. Nadhani kama kulipatikana shurulisho, utafiti ulianza na unaendelea, na kuna hata watu wanaoweza kupelekwa. kuna E, jueni kwamba sekta ya monika ya mambo ya kiraia itaendelea kusaidia uhimizaji wa aina hiyo kwa manufaa ya wakaaji wa jimbo la Manyema wenye kuishi katika maeneo zingine.