Habari zetu, Jean Desire Kanyama. Oh, hapa mjini Kinshasa vikosi vya Ulaya nchini jamhuri ki, ya kidemokrasia ya Kongo viliandaa leo hii kunako kampi ya kijeshi ya Ndolo maonyesho ya nguvu zao. Walikuwa walioneshwa vifaa vingi vya kivita, tutasikiliza mmoja kati yao. Jimboni Katanga asilimia makumi mnane ya wahami wakati wa eneo wa, ya Sampwe mtaani Mitabwa wanarudi kwa ghafla katika makao yao ya asili huko vijijini Kyubo, Mukana na Kasungeli. Ujumbe wa pamoja wa shirika za Umoja wa Mataifa ulijionea binafsi hivyo kisha kutembelea maeneo hizo. Na mitihani ya mwisho wa kipindi cha sekondari kwa mwaka wa elfu mbili na sita ilikomeshwa leo hii popote nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Baada ya kumalizika kwa mashindano hayo waziri wa elimu ya kimsingi na kisekondari amearifu wanafunzi hao wasitumiwe na wagombeaji katika masuala ya uchaguzi okay. Na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Karibuni mara tena. Vikosi vya Ulaya nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo viliandaa leo hii kunako kampi ya kijeshi ya Ndolo maonyesho ya nguvu zao. Waalikwa kati yao wapasha habari na wakuu wa kiserikali walionyeshwa helikopta za vita, hali ya wanajeshi wa aina ya makomando wakati wa vita na wenye kutayarisha kuokoa wenye kushikwa nyara. Pia vifaa vingi vya kivita vilionyeshwa, kati yao gari za mabawa bila rubani yani pilote. Sababu gani vikosi vya Ulaya vinatumia vifaa vingi kwa kulinda uchaguzi ijapokuwa polis ina shabaha hiyo pia? Jibu ni ya msemaji wa efor luteni kanali Tieri Fulsaba. Tulikuwa euh, hapa juu ya kulinda mwenendo wa uchakuzi na kupinga fujo wakati wa uchakuzi. Tunawaza kama hatutatumikia oh, sila zote tulikuwa nazo, wazo yetu ni ya kuogopesha tu euh, wakongomani wajitulize, euh, watu wale wanapenda mwenendo ya uchakuzi euh, e e iendelee en mzuri. Wale wanaheshimia sheria na ukimya hawapashe kuogopa o, pande kidogo ya wakongomani wanapenda kuharabisha mwenendo Yalikuwa maonyesho mazuri na tena, anafikiri kuwa ni kikosi cha maana. Nafikiri kuwa kila mtu anapaswa kuwa na matumaini na EUFOR. Ninao imani kwa kusaidiana kwa vikosi vya Kongo na vikosi vya MONUC pamoja na wale wanaosaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, vikosi vya Ulaya EUFOR vimekuja kuongeza nukta iliyokuwa na kosa nafikiri kuwa kuweko kwa vikosi hivyo lefo, kutakuwa na nguvu zaidi. Naye presidenti wa baraza la bunge alifurahishwa na kuwapo kwa vikosi vya Ulaya nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini shughuli yake ni kuundwa haraka kwa majeshi za Kongo ya kidemokrasia zenye uwezo wa kulinda taifa lote nzima. Tusikilize Bwana Toma Luaka. Bon matériel, matériel, tunaona weko na vifaa vya vizuri na vya nguvu, <mélie> pia majeshi yenye kuhimizwa vizuri. <mélie> nawaza kama tunaweza kuwa na kitumaini juu ya mwenendo mzuri ya kampeni. Sisi pia tunaweza kuwa na vifaa vifa kama hivyo, lakini inafaa kukue wazo mzuri ya kisiasa, matengenezo mzuri ya kisiasa. Kama uh, tunatengeneza hali ya siasa, tunaweza kujenga jeshi polepole na kuwa na jeshi ya nguvu. Hapana, sawa ya umoja wa nchi za Ulaya, kwani hatuna na fedha nyingi, lakini nawaza kama tunaweza kuwa na jeshi yeni inaweza kusimama mbele ya hatari yote. Na moja kati ya wa wagombeaji wa urais bwana Jacob Nyemba mwenye alihudhuria pia kwenye maandamano hayo alifurahishwa, akitamani ulinzi wa wagombeaji wote wa urais uendeshwe haraka. Afuataye ni bwana Jacob Nyemba. Nikiwa mgombeaji wa kutulinda, hakuna jibu, kwa sababu mazungumzo ya kingali yanaendelea, ambamo tulipendekeza ombi la kulinda wagombeaji mpaka pale. Mazungumzo yamekwama na wagombeaji hawalindwe, ni kusema ni kulinda mpango wa uchaguzi na Wakongomani, lakini wagombeaji hapo bado kungali tatizo, tungependelea mazungumzo hayo yaendelee ambako siat ilishiriki na tulisema inafaa turudilie hata mazungumzo hayo kwa siku moja. Masemi hayo yote yalichukuliwa na mwandishi wetu Dona Madimba Mbaya. Na kwa upande wengine, kumetokea na matatizo katika kutuma vifaa vya uchaguzi hadi kwenye vituo vya kupigia kura katika ofisi ya Sei Lwebo katika jimbo la Kasai ya Magharibi. Kwa ukosefu wa usafirishaji, vifaa hivyo vimekuwa vikisafirisha kwa kinga hali hii imekuwa ikisikitisha wakaaji wa eneo hilo ambao wanaoga kuwa huenda vifaa hivyo vikachelewa kufika kabla tarima, kuma, tatu, jula, ya tarehe makumi matatu Julai ijayo. Taarifa ya Andre Kambala kutoka Kananga inasomwa studioni na Joakim Kalumendo. Vinga sita vikibeba vibwecha vilivyojaa vifaa vya uchaguzi, watu kumi na wawili kwa kuviendesha pamoja na polisi watakao olinda usalama. Hivyo ndivyo vifaa vya uchaguzi viliondoka mapema leo mjini Luebo kuelekea kijiji cha Mbai Kalonji, kijiji kinachopatikana kwenye umbali wa kilometa mia moja na mji wa Luebo. Huo ndio mtindo ambao SEI Luebo ilichagua kwa kusafirisha vifaa vya uchaguzi siku tatu zilizopita na hii ni kutokana na gari lao moja waliokuwa nalo kuharibika tangu mwezi wa Disemba mwaka uliopita. Ofisi hii ya Luebo inapashwa kusafirisha vifaa katika vituo mia moja makumi saba na viwili katika sekta tano za mtaa wa Luebo. Bwana Deni Kabangu anasikitika kwa fedha ndogo aliyopewa kwa ajili ya vituo vya kupiga kura waliojiandika kama wapiga kura.