Oh, jimboni mashariki kiwanja kula ndege ya Bangboka mjini Kisangani inafana na masiku hizi na kempi la wanajeshi la, yapata wanajeshi elfu ine wa FRDC bila kuhesabu jamaa zao, wanasubiri tokea juma mbili wakichunga kutawanika kwao, lakini wanaishi katika ali mbovu. Mafasirio kamili katika kipindi hiki watumishi wa Dejerad, shirika inayohusika na kupokea fanka za serikali jimbo jimboni Kongo walisimamisha kazi tokea sasa masiku ine mjini Matadi. Wanashutumu matayarisho tokea makao yao hapa mjini Kinshasa ya kamisheni yenye kuhusika na ugawanyo wa matabishi. Giroje Nyampala atatueleza mengi tokea Matadi. Kuna komichezo la mbio la bara la Afrika zenye kuendeshwa tokea siku ya tatu iliyopita nchini Il Maurice, Kongo la Kidemokrasia ilipata leo sura ya dhahabu ya kwanza kwa njia la mwana inchi Gariki Kaya, mwenye anaika nchini Etats Unis d'Amérique. Oh, tunawasalimu na kuwatakia usikilivu njema. Usalama uwe namwe popote mnapofuata Radio Kapi. Jimboni Mashariki, Kiwanja kula ndege ya Bangoka mjini Kisangani inafanana masiku hizi na kempi la wanajeshi. Yapata wanajeshi elfu nne wa FRDC, bila kuhesabu jamaa zao, wanasubiri tokea juma mbili wakichunga kutawanika kwao mjini Mbandaka jimboni Ekuatoria na mjini Kananga jimboni Kasaya Magharibi, lakini wanaishi katika hali mbovu. Mafasirio zaidi na Wexavie Farai: ni waaskari wa brigedi ya tano waliotoka Rumangabo na wale wa brigedi ya kumi waliomaliza mchango hapa kukempi Lukusa ya Kisangani, wakingojea kusafiri wale waaskari na jamaa zao wenye kwenda Kananga na pale Mbandaka wanalala pahali pote pale kwa kiwanja cha ndege ya Bangoka. Kupika chakula na msalani inafanyiwa nje, na usiku magumu ni mengi sababu watu wako wanalala nje. Kukiwa mvula, jamaa yote inajaa ndani ya vyumba mbalimbali mbali ya kiwanja ya ndege na hiyo ya Erzea. Kwa nini waaskari hao wanagawia kwa kwenda pahali wanatumwa? kwa jibu lake kamanda wa jimbo la kenda anasema, kama inaangalia eta Major General ya FARDC demadar padiri Bulenda anajulisha kama mipango ya ndege ya kubeba waaskari yafanyikana pale Kinshasa kwa kugonjea waende jimbo la kenda. Wa la waaskari inawapa waaskari wale chakula na pesa ya jamii. Isangani, Xavier Farai, Radio Ukati. Aksanti kwako, Xavier Farai. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kaskazini, asubuhi ya leo mamia ya wakaji wa Sake wanakimbia lokaliti yao na kujielekeza katika mji wa Goma, wakisema kama wanaogopa kuwepo kwa mamia ya wanajeshi wa brigedi la makumi nane na moja isiyochangwa na ikiwa na mipanga wanajeshi hawa wanatokea Karuba na wakati huu wanapatikana pale Rutubogo, na kilomita mbili na lokaliti ya Sake tokea mapambano za wiki iliyopita kati za brigedi la kenda la kuchangwa na brigedi la makumi munane na tatu isiyochangwa. Raia wa Sake wanaishi katika woga na wanaomba kuondoshwa kwa wanajeshi wasiochangwa. Jimboni Kivu ya kusini, masiku kumi kisha uchaguzi wa tarehe 13 Julai iliyopita, polisi ya Kigulube kaskazini ya Shabunda inahakikisha kulinda yao pekee uchaguzi katika eneo hiyo. Tukumbushe kama kisha uchaguzi CEI ya Shabunda ilihakikisha kuto kulindwa kwa vituo vya uchaguzi kwa waaskari polisi katika vijiji tano kaskazini mwa mtaa hiyo ambayo imetajwa kama eneo kubwa ya hatari. Kamanda makamu wa polisi pale Shabunda alisemaka kuwa aliondoshaka waaskari wake katika vijiji hivyo kwenye kulitambulikana kuwepo kwa wapiganaji wa FDLR. Leo kamanda wa polisi wa Kigulube anatupia mbala mbali matamshi haya. Kwa mujibu wa Mukili Ngungu, siku ya uchaguzi waaskari polisi wake walipatikana kunako njia