Habari zetu dunia ya Mukunda Milemba, habari kwa kifupi. Kunapita wakati mdogo sasa, kurti kuu ya sheria mjini Kinshasa imeunguzwa, pamoja nayo nyumba mbili zenye kupatikana pembeni yake. Mengi mtayafata baadaye. Hali hiyo ya kuunguzwa na kuzorota kwa usalama mjini Kinshasa isababisha kuunguzwa kwa gari moja la F4 na waaskari polisi na kuleta uoga kubwa mtaani Gombe hapa mjini Kinshasa. Welayani iturujisha kama waskari wa kundi la SPLA wenye kuitwa katika lugha ya Kifaransa Armée de Libération du Soudan wanapatikana katika eneo la Kengezi basi, mji unaopatikana yapata kilomita 120 na mji wa Ardu. Naam, tunawasalimu na, na kuweza kuwatakia siku mwema wa taarifa yetu ya habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. Kinshasa hali ya usalama mjini Kinshasa na vinyume vyake kunapita muda mfupi sana. Korti kuu ya sheria iliunguzwa na pia nyumba zenye kuwa mbili karibu nayo. Mwandishi wetu Rene Kapita aliweza kuzunguka katika mtaa wa Gombe ambako hali ya usalama ilizorota mbele, lakini kwa sasa usalama umerudi. Maelezo mengi na ale Irong tuko karibu ya saa kumi na mbili asubuhi wakati korti kuu ya sheria inga linalungua shimoko ingali natokea katika ofisi ya protokol na pia ya mwandikaji wa korti kuu ya sheria. Makao ya komuni ya Gombe nayo inalungua moto. Inje unawezi kuona vipande vya mameza na viti na makaratasi nyingi yenye kuzambalala huko na kule. Wazima moto wa MONUC na wa Hotel de Ville wakiungwa mkono na wale wa RVA wanaendelea kupima kuzima moto. Wakati huu kandokando yote ya korti kuu ya sheria inalindwa na wa wa Monique pamoja na polisi ya Kongo ya Kidemokrasia. Yafaa kusema kama ijapo ali iyo muji iko kimya, katika barabara commerce na Tombalbay gala zingali za kufungua, ata soko kuu inaendelesha kazi kama kawaida. Katika boulevard du 30 juin na barabara zengine za mtaa wa Gombe, gari kidogo ndio inatambulikana vitendo vya aina nyingi vilitambulikana wakati wa kuanzishwa kwa uchunguzi wa malalamiko ya kundi la siasa inio planation kunako korti kuu ya sheria hapa mjini Kinshasa. Kwa mara ya tatu kulichukuliwa hatua ya kusimamisha uchunguzi ule na korti kuu ya sheria hiyo. Korti kuu ilijiondoa kila mara kwa wakati kundi la wakili yani waavoka lilikuwa likijulisha kama hatua ya kisheria inaumizwa. Mwandishi wetu Gimate aliweza ku kufika mahali pale binafsi na kutambua hali hiyo. Na kwa upande mwingine, gari moja la askari wa muungano wa Ulaya E4 na lingine la askari polisi wa taifa zimeunguzwa. Hayo yalisababishwa na milio ya bunduki iliyofuatiliwa liwi mbele ya mchanakati pembeni ya korti kuu ya sheria hapa mjini Kinshasa. Kulikuweko mwanzo wa leo wa kufunguliwa kwa kesi ya kuchunguza malalamiko ya kundi la siasa inyopula nasio kuhusu matokeo ya uchaguzi iliyotangazwa na sei siku zilizopita na hiyo inalingana na malalamiko yaliyotolewa na kundi la Union pour la Nation kunako korti kuu ya sheria. Maoni yalijulishwa kama Raisi Makamu Jean Pierre Bemba hakuitika matokeo ya muda iliyojulishwa kwa sasa. Hali ya usalama ni kamilifu, ndivyo alijulisha waziri wa serikali ausikali na mambo ya ndani bwana Denis Kalume Numbi akiwa mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Jeff Ngoy. Asubuhi ya leo kulitayarishwa ushirikiano wa korti kuu ya sheria na mkutano hiyo ilifunguliwa kwa watu wote, na hivi polisi iliruhusa kipande ya raia kushiriki kwa mkutano hiyo. Kumbi kulikuwa watu wenye kumiliki silaha wakivaa mavazi za kiraia wenye walianza kuwapiga wa polisi masasi. Wakati huu kimya ilisharudia sababu ya masikilizano ku ngazi ya juu ya Monique ya nguvu za usalama, na tulimswali mara moja Rais Makamu Jean-Pierre Bemba, sababu tulikuwa katika mkutano wa ulinzi. Alijibu kama asifahamu kitu lolote kuhusu hali hiyo, na watu wake wanapatikana makaoni mwake. Hakuna mtu mwenye aliruhusiwa kutoka nje, na ule wote atapatikana katika eneo ile atawaziwa kuwa mjambazi na yafaa afungiwe. Mnatoka kufata pale waziri wa serikali ya usikai na mambo ya ndani Bwana Denikalume e, e, Numbi Akiwa eh, mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi, masemi yake inaweza kutafsiriwa na mwandishi wetu Ale Irungi. na kwa upande wa eneo pula na sio kundi la siasa lenye kumuunga mkono bwana Jean Pierre Bemba kuhusu suali ya ubovu wa usalama iliyotambulikana leo hapa mjini Kinshasa, kiongozi makamu wa chumba cha kazi cha rais makamu Jean Pierre Bemba anatupilia mbali maoni ya wale wenye kusema kama ni waaskari walinzi wa Jean Pierre Bemba, bwana Fidel ndio waliweza kuleta fujo. Bwana Fidel Babala alijulisha maoni yake, tumsikilize. Tulikuwa ndani wakati tulisikia milio ya bunduki, na katoka indi ndio ya kufahamu kenye kutakana, nakaona wasikari polisi wa upi, na pia walianza kufukuza watu walikuwa mbali na korti kuu nchini, walianza kupiga masasi. Kufuatana na habari tuliyopata, waskari wa rais makamu wa nchi hawakuwa na uwezo ya kutoka fasi zao ndio kupiga masasi. Kufuatana na ushuda, walitueleza kwamba waskari wa rais makamu wa nchi ndio walianza kufukuza waskari wa polisi. Hapana, mimi nilikuwa fasi ile wakati masasi yanaanza kupiga, na wakati ule kulikuwa mpaka gari moja ya waskari wa polisi ndio ililungua moto, na tunatoka kufuata pale bwana Fidel Babala ikiwa makamu wa kiongozi wa chumba cha kazi ya rais makamu Jean Pierre Bemba, masemi yake yanaweza kutafsiriwa na Bibi Elise Chikota. Tunarudi tena nyuma kwa kuweza kuonyesha kama vitendo vya aina nyingi vilitambulikana wakati wa kuanzishwa uchunguzi wa malalamiko ya kundi la siasa Union pour la Nation kunako korti kuu ya sheria hapa mjini Kinshasa. Kwa mara ya tatu, kulichukuliwa hatua ya kusimamisha uchunguzi ule na korti kuu ya sheria hiyo kurti kuu iliyoondoa kila mara kwa wakati kundi la wakili lilikuwa likijulisha kama hatua ya kisheria inaumizwa. Mwandishi wetu sasa hivi tusema Gimata aliweza kuwa binafsi pale, tusikilize maelezo mengi na Stefani Mukendi Ntita. Kesi ya leo siku ya pili ikiwa pia kesi ya kwanza ilihusu kanuni. Basi wakati wa kuanzishwa kwa kesi hiyo muungano wa watetezi ama wavoka wa kundi la MLC walikumbusha kanuni ya katiba y taifa yenye kuruhusu kama kesi hiyo iwe wazi, ni kusema iendeshwe mbele ya raia. Basi ingawaje mzozo ulijitokeza huko, wakata mashtaka walibidi kusimamisha kesi na kukutana pamoja, ili watatue shida hiyo. Basi kisha dakika chache, wakata mashtaka walikamata hatua ya kuruhusu waandishi kushiriki katika kesi na wakati wakata mashtaka walichukua hatua hiyo, nje ya chumba mkuu ya mashtaka kuna milio za masasi zenye zisihirikana tokea pande zote zenye kuzingira chumba kuu cha mashtaka. Na kwa hiyo kesi hiyo ya leo ilisimamishwa tena mara ya pili, wakati kundi la watetezi wa chama cha MLC walinena kama wawili kati ya wakata mashtaka wakuu ni wa ndugu wa rais wa jamhuri na jambo hiyo ilisukuma tena wakati wa mashtaka kukutana tena pamoja pembeni na kuchukua hatua ya kusimamisha kesi ya leo, lakini hawakusema siku gani kesi hiyo inapasha endeshwa tena. Basi wakati tulijitayarisha kutoka katika chumba mkuu cha mashtaka, kuna kundi moja ya raia kutoka nje wenye walikuja na kukimbilia katika nyumba ya mashtaka. Kuna pia milio ya masasi yenisikilikana kwa wingi wakati huyo. Raia hao walikimbia kiolela, bila y kufahamu kwenye wanakimbilia. Kuna wengine wenye walijifichika katika chumba zimoja za chumba mkuu cha mashtaka, na dakika zenye zilifuata, kuna vijana wamoja wenye wakaanza pale pale kupora vyombo waliokuta katika chumba hizo za chumba mkuu cha mashtaka. Na wakati sisi tulitoka katika chumba ambamo tulikuwa tulikimbilia, tukatizama ngambo wengine chumba kuu cha mashtaka kikianza kuwaka moto na ni hivyo ndivyo hali iliyoendeshwa kunako chumba mkuu cha mashtaka leo asubuhi. Tubaki tu katika ukarasa kuhusu usalama, hali ya usalama mjini Kinshasa. Monique inajulisha kama hali ya usalama imerudiwa sawa mbele, yaani kimya, milio ya mitutu iliyosikika mbele ya mchana kati pembeni ya korti kuu ya sheria, mitutu iliyotokea kwa upande wa askari polisi na kundi la waandamanaji ya pata mia mbili ambao walikuwa mbele ya korti kuu ya sheria. Kulingana na masemi ya Monique, askari polisi walipiga masasi hewani kwa shaba ya kuwafukuza waandamanaji wale mpaka sasa hakujajulikana kama ni vinyume gani vilitokana kwa ng'ambo ya watu, ila usema kama gari zimeweza kuunguzwa, lakini gari zimoja ziliunguzwa katika eneo lile la korti kuu ya sheria. Jemadari ude mkuu kiongozi wa eta majoro yamoniqe najeleza akiwa mbele ya mikrofoni ya Dona Madimba. Bon, la situation est revenue au calme, yafa kusema kama hali ilisharudi kawaida pasaa saba na nusu ya asubuhi. Polisi ya Kongo ilizambarisha waandamanaji ambayo walikuwa watu karibu mia mbili na maandamano hiyo haikuruhusiwa mbele ya korti kuu ya sheria. Fujo ilitambulikana wakati bomu ndogo ilipasuka, masasi ilifyatuliwa na watu wasioongozwa walianza kushambulia polisi, wakalunguza gari moja na kujielekeza katika korti kuu ya sheria Nataka kusema kama kulikuwa mablende ya Monet yenye ilifanya kazi ya kurudisha kimya. Waandamanaji wote wasioongozwa walizambarishwa. Sasa hii hali ilisharudi kawaida. Unit moja ya polisi inapatikana pale kwa kupinga waandamanaji wote wenye wanatamani kurudi huko. Wazima moto tayari weko na tamani kukomesha moto hiyo. Mkutano wa kawaida wa baraza la bunge la taifa ulipashwa kufanyika leo hii, kisha mchana ulirudishwa kwa kesho, kufatana na hali ya usalama iliyochafuka mbele ya mchana kati hapa mjini Kinchasa. Kulingana na maoni ya presidenti wa chumba cha munda cha bunge la taifa bwana Mbeza Atubi, hatua hiyo inatokana na vinyume vya fujo iliyotukia kunako korti kuu ya sheria hapa mjini Kinchasa. Basi kwa ulinzi wa usalama wa teuli wa bunge la taifa, ni lazima kurudisha mkutano ule kwa kesho. Lakini komishen iusikani na utungu wa sheria kuhusu uongozi wa bunge inaendelea na kazi zake. Commission hiyo inachungua nukta za mipango ya uongozi wa bunge lile la taifa. Kwa jumla, nukta 229 huenda kuchunguzwa, kuna baki nukta 77 ambazo huenda labda kuchunguzwa kesho, siku ya tatu. Na Afrika ya Kusini ilitoa mwito kwa Bwana Jean Pierre Bemba kuweza kukubali matokeo yani, nukta za uchaguzi iliyotangazwa na CEI. Jamhuri ya Afrika ya Kusini inayo imani kama wakadideti wale mbili na wafuasi wao huenda kuheshimu mikataba walioisaini ili amani iwe nchini Kongo ya Kidemokrasia. Maoni hayo ni yake bwana waziri makamu wa Jamhuri ya Afrika ya Kusini, Bwana Muleleki e George na kwa upande mwingine tutaweza kuwarudilia maoni uh, wali wenyewe weza kuona hali ya mjini Kinshasa. Tufuateni. Tulipata mashuhuda za watu walikuwa karibu yetu na walituonyesha kama wapolisi walitaka kuzambarisha watu wenye walitamani kujielekeza katika korti kuu, na walipiga masasi yulu, njo ile walituonyesha. Hakika tulisikia ya miririo ya masasi, kisha tukasikia masasi mkali, na tulisikia ku... kuachana kati ya miririo ya masasi ya kwanza na ya pili. Watu wote walikimbia, wakati tulitoka, woga ilikuwa Wilayani turusha kama waskari wa kundi la spela wenye kuitwa katika lugha ya Kifaransa Armee de Liberation du Soudan wanapatikana katika eneo la Kengezi Bazi, mji unaopatikana yapata kilomita mia moja na makumi mbili na mji wa Aru ya kati. Habari hiyo ilihakikishwa na viongozi vya serikali vya mtaa wa Aru. Viongozi hivyo vinajulisha kama waskari hao wazaliwa wa Sudan wanatawala eneo lile tangu hivi miezi nyingi, na hujulisha kama katika miji nyingi waskari wale wanalazimisha wakaaji kulipa kodi kwa vifaa mbalimbali Msiba ya mwisho ilitukia jana siku ya kwanza kwa ile kijiji inayopatikana karibu ya Kengezi Baz. Kulingana na Sultani asili ya Kumuhu, waskari polisi kutoka Kusuni Sudani walinasa mwananchi mmoja na kumpeleka kwa nchi yao yapo kupinga kwa wakaji. Sultani asili ya Kumuhu alihakikisha kwamba katika muji yake waskari polisi ya Sudani ya SPLA, wamevamia vijiji tatu. Aliungwa njiani mwasimu likambo iambo aa ananena kwamba waskari hawa wame Weka vizuizi tatu kwa kijiji ya Kimbaya Bas na ya Marabu, na wanalipisha kodi kwa faida ya serikali ya Kusuni Sudani. Kulingana na kiongozi ya mtaa ya Aru aliyeungwa njiani mwa simu, hali hiyo imekwisha kudumu miezi mingi. Fausten Rakana anaeleza: nchi ya kengezi basi kwenye mulango ya kuingia pa nchi Kongo, hadi sasa bado kiangale chini ya uongozi ya nchi ya Sudani. tulipofika hapo, tuliweza kukuta tu maaskari jeshi. Tulitoa malalamiko zetu, kumepita miezi nyingi kwa viongozi mbalimbali mbali. Hata kwenye chuma ya urais la taifa la Kongo tumekwisha kuharifu jambo hilo. Kwa upande wake kamanda wa operasheni ya jeshi ya FRDC kwa Ituri alisema kwamba amekwisha kujulishwa jambo hilo. Jemadari ya Brigade Vainqueur Mayala aliahidi kukamata atua kisha kupokea habari kutoka ofisi yake inayohusika na kazi hiyo kutoka Bunia Kelimkute Radio Okapi. Naam, shirika la kimataifa lenye kuhusika na wakimbizi mjini Brazzaville nchini Kongo iliamua kuwasaidia wakimbizi waliokimbilia waliokimbia fujo kutoka katika teritori ya Bolobo jimboni Bandundu nchini Kongo. Idadi ya ya ya ya ya ya wakimbizi wakimbizi hao ni elfu moja mia kenda. Hawa wanakaa katika lokalite mpuya na bwemba, payapata kilomita mia mbili makumi na tano kaskazini mwa mji wa wa Brazaville, kama wakimbizi wale waliondoka kuhusu mapambano ya ukabila kati ya teritori ya Boboto, ya bolobo Mnirazi. Shirika hilo la kimataifa huenda kuwagawania dawa bachi na vifaa vya mafika. Mwandishi wetu Arsene Severin alichungua jambo lile, usomi wa ripoti hiyo na bibi elize chikota. Naam. Watu wale wenye kukimbia vita ya makabila pale Bolobo katika jimbo la Bandundu, wakati huu wanapatikana pale lokaliti ya Mpuya na Pwemba, kaskazini na jito ya Kongo. Kufuatana na viongozi wa Kongo Brazza, vita hii ilikuja kisha kutosha kwa matokeo kuhusu uchaguzi uliofanyika tarehe kumi na mbili na kenda mwezi tunao. Kwa, Kwa ngambo yake kiongozi anayehusika na jambo la kusaidia watu kunako chumba cha affaires sociale, alitoleza kwamba watu wenye kukimbia vita weko zaidi elfu moja mia kenda. Kwa upande mwingine wanamembo wa shirika lenye kuhusika na jambo la wahami, ACR mkifupi walitokea Braza kwa ajili ya kufahamu ukweli ya jambo yale. Walienda na vitu sa vyungu, dawa, godoro na pia chandaluwa njuu ya msaada ya kwanza. Tukumbushe kwamba ni tangu tarehe kumi na kenda mwezi tunao njuu, kundi la kwanza la watu hao lilifika pale lokaliti ya puya pa kilometa mia mbili makumi tano na Congo Braza. Na ni pamoja nawe Bibi Eliza Chikota, leo tukomesha taarifa hii ya habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili, kipindi cha Magharibi. Kipindi kingine kitowajia kesho asubuhi, na kitatolewa na Joakimu Kalumendo kwa niaba ya waandishi wetu walisikika. Sisi kwa upande wa ufundi, ufundi ni mnatua, bila shaka ni RTA na Midunia Mkunda Milemba, tunapiga asante sana kwa upande, tunafurahishwa na kusindikizwa na chama la kijana mshujaa.